Xã Thọ Tân tổ chức Lễ tiễn thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024
Trong không khí của những ngày đầu xuân năm Giáp Thìn 2024. Được sự nhất trí của Đảng ủy, Chính quyền địa phương. Chiều ngày 23/02/2024, Hội đồng nghĩa vụ Quân Sự xã Thọ Tân long trọng tổ chức Lễ tiễn thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024. Trong đợt này, xã Thọ Tân có tổng số 06 đồng chí tân binh là những thanh niên tiêu biểu của quê hương, có đầy đủ phẩm chất chính trị, sức khỏe và văn hóa, vinh dự được đứng vào trong hàng ngũ quân đội nhân dân Việt Nam, tiếp bước cha anh làm rạng danh hình ảnh "Bộ đội cụ Hồ" trong thời kỳ mới.
Tham dự buổi gặp mặt về phía lãnh đạo địa phương có đồng chí: Hoàng Mỹ Phước - Bí thư Đảng bộ, Chủ tịch HĐND xã; Đồng chí: Trần Thị Hương - Phó bí thư thường trực Đảng ủy; Đồng chí: Lê Đình Thương - Phó bí thư, Chủ tịch UBND xã; Các đồng chí thường trực ĐU-HĐND-UBND-MTTQ xã Thọ Tân; các đồng chí cán bộ Công chức, Công an ; Hiệu trưởng các nhà trường, trạm y tế, các đồng chí bí thư các Chi bộ, trưởng thôn, thôn đội trưởng các thôn; gia đình và các đồng chí tân binh.
Đồng chí: Lê Đình Thương - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã
Tại Hội nghị, đồng chí Lê Đình Thương - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã đã phát biểu động viên và giao nhiệm vụ cho các thanh niên chuẩn bị lên đường thực hiện nghĩa vụ Quân Sự năm 2024.
Kết thúc buổi gặp mặt các đồng chí tân binh đã nhận được những món quà đầy ý nghĩa từ chính quyền địa phương, những lời dặn dò của những người đi trước thể hiện sự quan tâm của các cấp, các ngành, giúp các đồng chí có thêm ý chí, nghị lực để sẵn sàng lên đường nhập ngũ và hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
Một số hình ảnh tại Hội nghị
Quê hương luôn tin tưởng các đồng chí sẽ là những chiến sĩ kiên cường, dũng cảm trong chiến đấu, gương mẫu trong tu dưỡng đạo đức, rèn luyện kỹ năng quân sự, sẵn sàng chiến đấu vì độc lập tự do của Tổ quốc, vì hạnh phúc của nhân dân. Đảng ủy, chính quyền địa phương, gia đình và nhân dân luôn chờ tin các đồng chí./.
Hoàng Tùng: CC.VH-XH
Tin cùng chuyên mục
-
Luật Căn cước được Quốc hội khoá XV thông qua tại Kỳ họp thứ 6, có hiệu lực từ ngày 01/7/2024
01/07/2024 14:49:17 -
Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở
01/07/2024 14:30:15 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN PHÒNG CHỐNG MUA BÁN NGƯỜI
13/05/2024 07:22:01 -
Xã Thọ Tân tổ chức Lễ tiễn thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024
26/02/2024 15:25:06
Xã Thọ Tân tổ chức Lễ tiễn thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024
Trong không khí của những ngày đầu xuân năm Giáp Thìn 2024. Được sự nhất trí của Đảng ủy, Chính quyền địa phương. Chiều ngày 23/02/2024, Hội đồng nghĩa vụ Quân Sự xã Thọ Tân long trọng tổ chức Lễ tiễn thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024. Trong đợt này, xã Thọ Tân có tổng số 06 đồng chí tân binh là những thanh niên tiêu biểu của quê hương, có đầy đủ phẩm chất chính trị, sức khỏe và văn hóa, vinh dự được đứng vào trong hàng ngũ quân đội nhân dân Việt Nam, tiếp bước cha anh làm rạng danh hình ảnh "Bộ đội cụ Hồ" trong thời kỳ mới.
Tham dự buổi gặp mặt về phía lãnh đạo địa phương có đồng chí: Hoàng Mỹ Phước - Bí thư Đảng bộ, Chủ tịch HĐND xã; Đồng chí: Trần Thị Hương - Phó bí thư thường trực Đảng ủy; Đồng chí: Lê Đình Thương - Phó bí thư, Chủ tịch UBND xã; Các đồng chí thường trực ĐU-HĐND-UBND-MTTQ xã Thọ Tân; các đồng chí cán bộ Công chức, Công an ; Hiệu trưởng các nhà trường, trạm y tế, các đồng chí bí thư các Chi bộ, trưởng thôn, thôn đội trưởng các thôn; gia đình và các đồng chí tân binh.
Đồng chí: Lê Đình Thương - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã
Tại Hội nghị, đồng chí Lê Đình Thương - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã đã phát biểu động viên và giao nhiệm vụ cho các thanh niên chuẩn bị lên đường thực hiện nghĩa vụ Quân Sự năm 2024.
Kết thúc buổi gặp mặt các đồng chí tân binh đã nhận được những món quà đầy ý nghĩa từ chính quyền địa phương, những lời dặn dò của những người đi trước thể hiện sự quan tâm của các cấp, các ngành, giúp các đồng chí có thêm ý chí, nghị lực để sẵn sàng lên đường nhập ngũ và hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
Một số hình ảnh tại Hội nghị
Quê hương luôn tin tưởng các đồng chí sẽ là những chiến sĩ kiên cường, dũng cảm trong chiến đấu, gương mẫu trong tu dưỡng đạo đức, rèn luyện kỹ năng quân sự, sẵn sàng chiến đấu vì độc lập tự do của Tổ quốc, vì hạnh phúc của nhân dân. Đảng ủy, chính quyền địa phương, gia đình và nhân dân luôn chờ tin các đồng chí./.
Hoàng Tùng: CC.VH-XH
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
![](file/thumb/260/30/636132289.jpg )
Chuyển đổi số
Chuyển đổi số
-
Vai trò và lợi ích của chữ ký số cá nhân
17/07/2024 -
LỢI ÍCH CỦA HỢP ĐỒNG ĐIỆN TỬ
13/07/2024 -
Xã Thọ Tân phối hợp với Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn, VNPT Triệu Sơn tổ chức tập huấn chuyển đổi số.
11/07/2024 -
Hướng dẫn xác thực sinh trắc học trong ứng dụng ngân hàng
03/07/2024 -
Chín yếu tố cấu thành công dân số
01/07/2024